Injin gyare-gyaren allura da Mold

Injin gyare-gyaren allura

Injin gyare-gyaren allura ya kasu kashi 2 wato naúrar matsawa da naúrar allura.
Ayyukan naúrar matsawa suna buɗewa da rufe mutuwa, da fitar da samfuran.Akwai nau'ikan hanyoyi guda 2, wato nau'in takaddara da aka nuna a cikin adadi a ƙasa kuma madaidaiciya-hydraulic wanda aka buɗe da kuma rufe tare da silinda ta hydraulic.

Ayyukan sashin allura shine narkar da robobi da zafi sannan kuma a yi musu narkakken robobi a cikin wani abu.

Ana juya dunƙule don narkar da filastik da aka gabatar daga hopper kuma a tara narkakkar robobi a gaban dunƙule (wanda ake kira metering).Bayan an tara adadin narkakkar da ake buƙata na robobi, ana kallon tsarin allura.

Yayin da narkakkar robobi ke gudana a cikin wani tsari, injin yana sarrafa saurin motsi na dunƙule, ko gudun allura.A gefe guda, tana sarrafa matsa lamba bayan narkakken robobi ya cika kogo.

Matsayin canji daga sarrafa sauri zuwa sarrafa matsa lamba an saita shi a wurin da ko dai matsayi na dunƙule ko matsa lamba na allura ya kai ƙayyadaddun ƙima.EHAO

 

Mold

Mold wani shingen ƙarfe ne maras fa'ida wanda ake yiwa robobi narkakkar allura zuwa wani tsayayyen siffa.Ko da yake ba a kwatanta su a cikin hoton da ke ƙasa ba, a zahiri akwai ramuka da yawa da aka haƙa a cikin toshe don sarrafa zafin jiki ta hanyar ruwan zafi, mai ko dumama.

Ruwan robobi da aka narkake yana gudana zuwa cikin wani tsari ta hanyar sprue kuma yana cika kogo ta hanyar masu gudu da ƙofofi.Sa'an nan kuma, ana buɗe mold bayan aikin sanyaya kuma sandar ejector na injin gyare-gyaren allura ta tura farantin ejector na ƙirar don ƙara fitar da gyare-gyare.

EHAO

 

Yin gyare-gyare

Yin gyare-gyare yana ƙunshe da sprue don gabatar da narkakkar guduro, mai gudu don kai shi zuwa ga kogo, da samfurori.Tun da samun samfurin guda ɗaya kawai da harbi ɗaya ba shi da inganci sosai, ana yin gyare-gyare don samun rami da yawa da aka haɗa tare da mai gudu ta yadda samfuran da yawa za su iya yin harbi ɗaya.

Idan tsawon mai gudu zuwa kowane rami ya bambanta a wannan yanayin, ƙila ba za a cika cavities a lokaci ɗaya ba, don haka girma, bayyanuwa ko kaddarorin gyare-gyaren sau da yawa ramuka daban-daban ta hanyar rami.Don haka yawanci ana tsara mai gudu don samun tsayi iri ɗaya daga sprue zuwa kowane rami.

 

EHAO

 

Amfani da kayan da aka sake sarrafawa

Sprues da masu gudu a tsakanin gyare-gyare ba samfurori ba ne.Waɗannan ɓangarorin wani lokaci ana watsar da su, amma a wasu lokuta ana yin su da kyau kuma ana sake amfani da su azaman kayan gyare-gyare.Ana kiran waɗannan kayan da aka sake sarrafa su.

 

Ba a yi amfani da kayan da aka gyara kawai azaman kayan gyare-gyare ba amma yawanci ana amfani da su bayan haɗawa da pellet ɗin budurwa, tun da akwai yuwuwar lalacewa a cikin halaye daban-daban na robobi saboda tsarin gyare-gyaren farko.Matsakaicin iyaka da aka yarda don rabon kayan da aka sake sarrafawa shine kusan kashi 30%, saboda yawan adadin kayan da aka sake sarrafawa na iya lalata ainihin kaddarorin robobin da aka yi amfani da su.

Don kaddarorin lokacin da ake amfani da kayan da aka sake sarrafawa, da fatan za a koma zuwa "ƙarfin sake sarrafawa" a cikin tushen bayanan filastik.

 

Yanayin gyare-gyare

Yanayin gyare-gyare yana nufin zafin jiki na Silinda, saurin allura, zazzabin ƙira, da dai sauransu da aka saita a cikin injin gyare-gyare don samun gyare-gyaren da ake buƙata, kuma adadin haɗuwar yanayi ba shi da ƙima.Dangane da yanayin da aka zaɓa, bayyanuwa, girma, da kaddarorin injiniyoyi na samfuran da aka ƙera suna canzawa sosai.

Don haka, ana buƙatar fasahar da aka gwada da kyau da gogewa don zaɓar yanayin gyare-gyaren da ya fi dacewa.

Ana nuna daidaitattun yanayin gyare-gyare na kayan mu a ƙasa.Da fatan za a danna linzamin kwamfuta a wadannan sunayen robobi.


Lokacin aikawa: Nuwamba-23-2021
WhatsApp Online Chat!